JooKJooY

ข่าว: วรัทยาดอทคอมขอสนับสนุนความเป็นไทย อนุรักษ์ภาษาไทย  ขอความกรุณาใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องด้วยนะค่ะ อย่าให้ภาษาไทยวิบัติไปกว่านี้อีกเลย จงภูมิใจในความเป็นไทยค่ะ
หน้าแรก ช่วยเหลือ Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
พิมพ์ JJตามด้วยข้อความ ส่งมาที่ 4554515 ครั้งละ 4บ.
หน้า: [1]   ลงล่าง
ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวไทยรัฐ วันนี้..  (อ่าน 11277 ครั้ง)
^๐^ Aey ^๐^
It's all about you
Super Mod
@ โอเลี้ยง @

Level 44
Exp: 100%
HP: 0.2%

« เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2549, 09:54:33 »

'กัปตัน' ย่องดูคอนโดฯ รีบออกตัวไม่ใช่ 'เรือนหอ'

เพิ่งเคลียร์ข่าวเรื่อง ควง ?หวานใจ? นางเอกสาว จุ๋ย-วรัทยา นิลคูหา ไปซื้อบ้านทำเรือนหอมาหยกๆ สงสัยราศีเสี่ยจับ ล่าสุด กัปตัน-ภูธเนศ หงษ์มานพ มีข่าวว่าโหมทำงานหนักเพื่อเก็บเงินซื้อคอนโดฯอีกแล้ว มัวแต่เมคมันนี่เลยไม่ยักมีข่าว ?เลิฟสตอรี่? ออกมาบ้าง ยังงี้ จุ๋ย ไม่งอนเอาเรอะ? กระแซะถาม กัปตัน กลางกองละคร ?ลิขิตรัก ลิขิตเลือด? ทางช่อง 5 ได้คำตอบที่ทำให้หนุ่มๆที่แอบแฝงพวงมะม่วงดี๊ด๊าเป็นแท้ว ?กับจุ๋ยต้องบอกเลยว่าไม่มีเวลาจริงๆ เป็นช่วงเดินทางและศึกษากันไปเรื่อยๆ ผมหรือเขาก็มีหน้าที่ต้องรับผิดชอบ? ไม่ค่อยได้เจอกัน ห่วงความสัมพันธ์จะถอยห่างมั้ย? ?ผมว่าวันนึงถ้าเกิดอะไรขึ้นคงเป็นเรื่องของธรรมชาติ ผมตอบไม่ได้ แต่ถามว่าในความรู้สึกผมเหมือนเดิม ช่วงนี้เราทำงานจึงห่าง พอช่วงไหนมีเวลาเราก็ใกล้ชิด จะเป็นช่วงค่อยๆศึกษาเรียนรู้กันไปเรื่อยๆ? เห็นมีข่าวว่ากัปตันซื้อคอนโดฯ ใหม่นึกว่าจะใช้เป็นเซฟเฮาส์ซะอีก กัปตันหัวเราะกิ๊ก ?เอามาจากไหนอีกแล้ว ถ้าผมรวยมีเงินซื้อคอนโดฯก็ดีสิ ไม่มีเรือนหอรึว่าบ้านราคา 10-20 ล้านทั้งนั้น ผมไม่มีเงินขนาดนั้น สาธุ ผมมีสตางค์ซื้อคอนโดฯจะรีบบอกเลย แต่ก็มีเดินไปเห็นโบรชัวร์ก็หยิบมาดู คุยกับเพื่อนๆ และเคยไปดูคนเดียว คนเลยอาจจะเข้าใจว่าผมจะไปซื้อบ้าน? บ้านกับคอนโดฯชอบ อะไรมากกว่า ?ผมชอบบ้านมีพื้นที่เยอะๆ ผมชอบบ้านมีสวน มีที่ให้หมาวิ่งเล่นด้วย ผมมีบ้านอยู่แล้ว ซื้อและอยู่มาเกือบ 10 ปี ผ่อนจวนจะหมดแล้ว? มีแพลนจะซื้อเอาไว้เป็นเรือนหออีกมั้ย? ?ยังหรอกครับ เงินทองของหายาก ถ้ามีก็เก็บไว้ก่อนดีกว่า? เพื่อนๆบอกว่านิสัย จุ๋ยกระโดกกระเดกไม่ได้ เรียบร้อยเหมือนนางเอกคนอื่นๆ รับได้ไหม? กัปตันหยอดมุกเก็บคะแนน ?เขาจะเป็นอะไรก็ได้ ขอให้เป็น ธรรมชาติ จะรับได้หรือไม่ได้ อยู่ที่เรา แต่ผมก็ว่าเขาปกติ จริงใจดี ส่วนเรื่องอาหารจุ๋ยเขามีคุณแม่ ที่อบรมสั่งสอนความเป็นแม่บ้าน เชื่อว่าพื้นฐานดี จุ๋ยเขาคงได้มาอยู่แล้วล่ะ?

ที่มา หนังสือพิมพ์ไทยรัฐ 10 พ.ค. 49

Emperor Gaaiia
Mini JFC

*
Level 2
Exp: 63%
HP: 0%

« ตอบ #1 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2549, 18:40:28 »

c ขอบคุณมากครับ สำหรับข่าวสารที่เกี่ยวกับน้องจุ๋ยครับ
ไม่ว่าอย่างไรก็ตาม ผมก็ชอบ ผมก็รัก ตัวตนแบบน้องจุ๋ยที่เป็นอยู่นะครับ  w
  z  และจะเป็นกำลังใจให้น้องจุ๋ยสม่ำเสมอตลอดเวลา และตลอดไปครับ  c

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 พฤษภาคม 2549, 18:55:13 โดย Emperor Gaaiia » บันทึกการเข้า
[[ Pi3..Pair3...MkY ]]
~JooKJooY~ Pair3
Senior JFC

Level 15
Exp: 13%

« ตอบ #2 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2549, 10:39:23 »

ขอบคุณมากๆ...เลยสำหรับข่าวจ่ะ  l  t

Lov3 DJ JooKJooy ~
!!"๐_๐ชาบู...ชู่ช่า๐_๐"!!
เมื่อความรุ้จัก...มานมีความหมายมากพอที่จะรุ้สึก...
Super JFC

รักพี่จุ๋ยน้าคับ...

Level 18
Exp: 14%

« ตอบ #3 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2549, 10:43:20 »

ขอบคุนก๊าบ อ่า... af

:*:Moamy:*:
Senior JFC

รักพี่จุ๋ยตลอดไป

Level 15
Exp: 94%
HP: 0.1%

« ตอบ #4 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2549, 15:08:40 »

ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ

ให้พี่จุ๋ยที่หนึ่ง..อย่างนี้ตลอดไป ทั้งใจไม่มีที่สอง
。‿。 (?¸? ) ๏[-ิ_?ิ]๏ ( っ '๐')づ ...  。‿。 (?¸? ) ๏[-ิ_?ิ]๏ ( っ '๐')づ (=' . '=)
eal2n (':') o O
ร๊ากกกพี่จุ๋ย
Regular JFC

Level 12
Exp: 34%
HP: 0.1%

« ตอบ #5 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2549, 15:16:33 »

a ขอบคุณค่ะ ที่เอาข่าวมาบอกค่ะ อิอิอิ c c

จะกลับมาบอกอีกครั้งว่าฉันจะไม่เปลี่ยนไป ไม่ว่าวันพรุ่งนี้
หรือว่า วันไหน...
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์